Yadda za a warware lamarin jibgewar kwantena a cikin kaya
Idan kuna son jigilar kayayyaki daga China zuwa Amurka, UAE da Saudi Arabiya ko kuma a ko'ina cikin duniya, kuna buƙatar sanin abubuwa da yawa game da jigilar kaya, ko kuma nemo amintaccen mai jigilar kayayyaki don taimaka muku gabaɗaya.
Ko ta yaya, sanin ƙarin game da isar da kaya zai iya taimaka maka ƙaura cikin aminci a cikin wannan masana'antar. Bari mu yi magana game da yadda za a warware matsalar da aka wuce gona da iri da shirin kamfanonin jigilar kayayyaki na kasa da kasa ya haifar da raba gidaje a cikin jirgin ruwa guda.
Idan ayyukan masana'antar jigilar kayayyaki na kasa da kasa ya ci gaba da raguwa, yawancin kamfanonin jigilar kayayyaki za su yi amfani da dabarun raba gidaje a kan jirgin ruwa guda don kiyaye matsayin koma bayan kasuwa a halin yanzu. Bugu da ƙari, wasu kamfanonin jigilar kayayyaki da ke raba gidaje a cikin jirgi ɗaya, kamfanonin jigilar kaya ba na ƙungiyar ba ne.
Ga irin waɗannan kamfanonin jigilar kayayyaki, farashin su gaba ɗaya yana hannun ƙarin farashin. Sauye-sauyen yana da girma sosai, kuma a lokaci guda na rage farashin, za a yi wani sabon abu na matsanancin matsayi na kamfanoni masu jigilar kayayyaki daban-daban.
Wannan zai haifar da mummunan sakamako, matsayin da kamfanonin jigilar kaya da yawa ke sayar da su da gaske sun wuce adadin kwantena da jirgin zai iya ɗauka. A sakamakon haka, za a jefar da kwandon abokin ciniki. S
tun lokacin da farashin kamfanonin jigilar kayayyaki daban-daban ke sarrafa kansu, yayin da suke rage farashin don jawo hankalin abokan ciniki, kamfanonin jigilar kayayyaki da yawa suna sanya tankuna fiye da ainihin ƙarfin lodi. Wadannan yanayi sukan faru a cikin kamfanonin da ke raba tankuna a kan jirgin ruwa guda.
A wannan lokacin, abokin ciniki zai ji cewa kamfanin tura kaya yana neman uzuri, saboda abin da abokin ciniki ya yi shi ne cewa babu kaya a kasuwa kwata-kwata. A irin wannan mummunar kasuwa, ta yaya zai yiwu kamfanin jigilar kaya yana son zubar da akwatin. Wannan yana sa abokan ciniki su ji cewa wannan saboda kamfanin da ke jigilar kaya ba shi da ƙarfi, ko kuma yana neman uzuri don neman kuɗi a tsakiya.
A gaskiya ma, wannan yanayin gaba ɗaya ya faru ne ta hanyar hanyar raba gidaje a cikin jirgi ɗaya, kuma wannan lamarin ya faru sau da yawa. Kuma mabuɗin kuma ya dogara da ko wanene mamallakin jirgin. A lokuta da yawa na yin lodi, abu na farko da za a ba da garantin shine kwantena na mai shi. Hakan zai sa wasu kwantena na sauran kamfanonin jigilar kayayyaki su kasa shiga cikin jirgin.
A irin wannan yanayi, don kula da abokan ciniki, kamfanoni masu jigilar kayayyaki sukan kashe kuɗi don nemo mutanen da ke cikin tashar jiragen ruwa don taimako don rufe kabad don jigilar kaya. A yawancin lokuta, abokan ciniki ba sa son biyan irin wannan kuɗin. A irin wannan yanayin, gabaɗaya wannan kuɗin yana ɗaukar shi daga kamfanin tura kayan sufuri na ƙasa da ƙasa.
A gefe guda, shine don kula da abokan ciniki masu kyau, kuma a gefe guda, yana adana albarkatun ɗan adam ga kamfanin da ke aiki. Lokacin da wannan ya faru, kwantena gabaɗaya suna ɓacewa ko sake daidaita su. Irin waɗannan lokuta za su ba wa wakilin aiki ƙarin aiki.
A kowane hali, a cikin kasuwa na yanzu, al'amuran raba gidaje a kan jirgi ɗaya ya zama ruwan dare. Don haka, don kare muradun kwastomomi da kansu, har yanzu kamfanoni masu jigilar kayayyaki suna buƙatar yin ayyuka da yawa don magance yawan lodi.
Ko da yake ba a yanzu ba, babu tabbacin hakan zai faru nan gaba. Amma muna da ikon magance lamarin zubar da ruwa. Ba wannan kadai ba, Dantful jigilar kaya na gaba shima yana da iyakoki da yawa, wanda shine mafi kyawun zaɓi ga mai jigilar kaya!